

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA TUNDURU

SHULE YA SEKONDARI LIGOMA,
SLP 451,
TUNDURU
12 /12/2020

MKOA WA RUVUMA
Simu na. 0685404010 /0764878697
Kumb. Na. LGSS/ U.KIDT.I/VOL.1

KWA MZAZI/ MLEZI WA
S/M.....

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI LIGOMA 2021

Ninayo furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika Shule hii kwa mwaka wa 2021, Karibu sana. Shule ya Sekondari Ligoma ipo kata ya Ligoma ,Tarafa ya Namasakata wilaya ya Tunduru, Mkoa wa Ruvuma.Shule ipo umbali wa kilomita 24 kutoka Tunduru mjini. Shule ni ya kutwa ila ina hosteli moja ya wasichana yenye uwezo wa kulaza wanafunzi 48 hivyo wanafunzi wanaotoka nje ya kata ya ligoma na watakao wahi watapatiwe kipaumbele zaidi. Shule itafunguliwa tarehe 10/ 01/2021 na masomo yataanza tarehe 13/ 01/2021.

1. 0. MAAGIZO MUHIMU YA KUZINGATIA

A. KWA WASICHANA

- i. Sketi mbili rangi ya zambarau mshono wa rinda boksi
- ii. Shati mbili nyeupe mikono mifupi au nusu kanzu ya rangi nyeupe kwa wanaovaa hijab
- iii. Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba (gidamu) jozi 1
- iv. Soksi nyeupe jozi tatu
- v. Sweta rangi ya bluu
- vi. Sketi moja rangi nyeusi kwa ajili ya kazi za nje ya darasa
- vii. Hijabu nyeupe
- viii. Tisheti rangi ya kijani jeshi yenye nembo ya shule itapatikana shuleni kwa Tsh 13000/=

B. WAVULANA

- i. Suruali mbili rangi ya zambarau (modo haziruhusiwi)
- ii. Shati mbili nyeupe mikono mifupi
- iii. Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba (gidamu) jozi 1
- iv. Soksi nyeusi jozi 3
- v. Suruali moja rangi nyeusi kwa ajili ya kazi za nje ya darasa
- vi. Sweta ya rangi ya bluu
- vii. Mkanda mweusi wa ngozi
- viii. Tisheti rangi ya kijani jeshi yenye nembo ya shule itapatikana shuleni kwa Tsh 13000/=

C. SARE ZA MICHEZO KWA WANAFUNZI WOTE.

- i. Bukta na tisheti ya rangi ya zambarau (jezi ya mbeya city kwa wavulana) na traki suti ya mbeya city kwa wasichana
- ii. Raba jozi 1

MKUU WA SHULE
LIGOMA SEKONDARI

SLP 451
TUNDURU

14/12/2020

1. 1. **MICHANGO KWA AJILI YA CHAKULA CHA WANAFUNZI WA KUTWA ILIYOAFIKIWA NA WAZAZI**
 - i. Mahindi debe 2 kwa muhula , debe 4 kwa mwaka.
 - ii. Maharage au mbaazi kilo 12 kwa muhula, kilo 24 kwa mwaka (**kunde hazitapokelewa**)
 - iii. Fedha Tsh 10000 kwa muhula kwa ajili ya kusagia, kulipa wapishi na posho ya wasimamizi was too, (Tsh 20000 kwa mwaka) **Fedha hii ilipwe kupitia akaunti ya benki ya NMB**

NAMBA **70910036665**

JINA LA AKAUNTI : **UMOJA WA WAZAZI SHULE YA SEKONDARI LIGOMA**

NB: MZAZI AJE NA RISITI YA MALIPO YA BENKI (PAYSLIP) na michango ilipwe kuanzia nusu muhula au mwaka mzima.

- iv. Chumvi kilo 1 kwa muhula (kilo 2 kwa mwaka)
- v. Mafuta ya kupikia lita 1 kwa muhula (lita 2 kwa mwaka)
1. 2. **VIFAA VYA DARASANI**
 - i. Daftari kaunta book 15, mkebe, ruia, peni, kalamu na file
 - ii. Begi la kubebaa daftari
1. 3. **MAHITAJI MENGINE**
 - i. Vifaa vya usafi
Wavulana waje na jembe 1 lerye mpiri, panga 1 na ndoo 1
Wasichana waje na reki 1 , fyekeo 1 na ndoo 1.
 - ii. Vyombo vya chakula (sahani, bakuli na kikomoc)
 - iii. Fedha Tsh 5000/= kwa ajili ya bima ya afya kwa wasiokua na bima tu.
2. 0. **MAHITAJI KWA WANAFUNZI WATAKAO LALA HOSTELI**

A. CHAKULA

- i. Mahindi debe 3 kwa muhula (debe 6 kwa mwaka)
- ii. Maharage au mbaazi kilo 18 kwa muhula (kilo 36 kwa mwaka)
- iii. Chumvi kilo 2 kwa muhula (kilo 4 kwa mwaka)
- iv. Mafuta ya kupikia lita 2 kwa muhula (lita 4 kwa mwaka)
- v. Mchele kilo 6 kwa muhula (kilo 12 kwa mwaka).
- vi. Fedha Tsh 15000/= kwa muhula (Tsh 30000/= kwa mwaka) kwa ajili ya kusaga, malipo ya mpishi na posho ya usimamizi wa Stod. Fedha hii ilipwe kupitia akaunti ya

NMB namba **70910036665**

Jina la akaunti : **UMOJA WA WAZAZI SHULE YA SEKONDARI LIGOMA**

NB: MZAZI AJE NA RISITI YA MALIPO YA BENKI (PAYSLIP) na michango ilipwe kuanzia nusu muhula au mwaka mzima

B. MAHITAJI MENGINE YA HOSTELI

- i. Godoro futi 2.5
- ii. Shuka 2 za rangi ya pinki na blanketj 1
- iii. Neti au chandarua 1
- iv. Ndoc
- v. Gauni moja rangi ya bluu kwa ajili ya kushindia (mshono wa solo)
- vi. Ncala, kitana, mswaki, sabuni , taalo, kikombe, sahani, bakuli, kijiko, mafuta ya kupaka pedi, na fedha kwa ajili ya matumizi binafsi

3. 0. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu no.27 ya mwaka 1978. Aidha shule inazingatia miongozo yote itayotolewa na wizara ya elimu ndini hivyo wanafunzi anatakiwa sheria zifuatazo

- i. Heshima kwa viongozi, wazazi , wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima

- ii. Mahudhurio mazuri katika shughuli za darasani na nje ya darasa ni lazima
- iii. Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (preparation)
- iv. Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- v. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya uwepo ndani na nje ya mipaka wakati wote wa uwanafunzi wako.
- vi. Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule
- vii. Kuvaa sare ya shule wakati wote .
- viii. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote


3. 1. **MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUMFUKUZISHA MWANAFUNZI SHULE**

- i. Wizi
- ii. Uasherati, ubakaji na ulawiti, kuoa au kuolewa na ushoga
- iii. Kutokuhudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila tazirifa/utoro
- iv. Kuchochea au kuongoza mgomo au kuvuruga amani na usalama wa watu shuleni
- v. Kutumia lugha chafu(metusi) kwa wanafunzi ,walimu, wazazi /walezi na jamii kwa ujumla
- vi. Kupiga ua kupigana
- vii. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
- viii. Uvutaji wa bargi na sigara
- ix. Kusababisha, kupata au kuharibu mimba ndani na nje ya shule
- x. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi
- xi. Kudharau bendera ya Taifa
- xii. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- xiii. Makosa ya jinai
- xiv. Kugoma au kukataa adhabu kwa makusudi

3. 2. **SHERIA ZA HOSTELI**

- i. Marufuku kuwa na simu au laini ya simu ya mkononi
- ii. Hairuhusiwi kupika, kuingia na chakula wala kula bwenini
- iii. Hairuhusiwi kumkaribisha mgeni yoyote bwenini
- iv. Hairuhusiwi kutoka nje ya mipaka ya shule bila rufusa
- v. Unatakiwa kuhudhuria masomo ya jioni kuanzia saa 1:30 mpaka saa 4:30 usiku
- vi. Hauruhusiwi kuja na nguo za nyumbani

NB.Zingatia kujaza fomu ya matibabu kwa kumpima mtoto wako kwenye hospitali inayotambulika na serikali

.....

 MKUU WA SHULE
 MKUU WA SHULE
 LIGOMA SEKONDARI
 S.L.P 451
 TUNDURU

4/12/2020

MINISTRY OF EDUCATION SCIENCE AND TECHNOLOGY

LIGOMA SECONDARY SCHOOL

P.O.BOX. 451

TUNDURU

DATE

TO MEDICAL OFFICER

REF: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

please examine the student named _____ as to his
fitness for studying in this school. Complete this form after check up exercise

1. Age _____ sex. _____
2. Blood group _____
3. Stool examination _____
4. Urine analysis _____
5. Venereal disease test _____
6. T.B test _____
7. Eye _____
8. Ear _____
9. Chest _____
10. Abdomen _____
11. Urine for pregnant test _____
12. Others _____

Addition information (if any) e.g physical defects or impairments of arm, leg, skin, chronic infections or family disease etc.

.....
.....

I certify that above to pursue education as stated above.

Signature Designation

Station date

MKIJWA SHULE
LIGOMA SECONDARY
P.O. BOX 451
TUNDURU

[Handwritten Signature]

4/12/2020